Mafi kyawun Ayyuka na Tsaro ta Intanet Don Na'urorin Likitan Haɗe

Kiyaye bayanan kula da lafiyar ku da na'urorin likitanci amintattu daga miyagu hackers tare da wannan jagorar zuwa mafi kyawun ayyukan cybersecurity don na'urorin likitanci da aka haɗa. Koyi ƙarin yanzu!

Intanet na Abubuwa (IoT) yana faɗaɗa cikin sauri cikin kiwon lafiya, yana kawo sabbin dama da haɗarin haɗari. Don kare bayanan majiyyata da na'urorin likitanci daga hare-haren intanet, dole ne ƙungiyoyi kula da musamman ƙalubalen tsaro na intanet wanda na'urorin likitanci da aka haɗa suka haifar da aiwatar da mafi kyawun ayyuka waɗanda ke tabbatar da amincin tsarin su.

Tsare na'urori da hanyoyin sadarwa.

Don tabbatar da kiyaye bayanan lafiyar ku da na'urorin kiwon lafiya masu mahimmanci daga masu satar bayanai, yana da mahimmanci a saita na'urori da hanyoyin sadarwa amintacce. Tabbatar cewa cibiyoyin sadarwar ƙungiyar ku sun kasance na zamani tare da mafi kyawun ayyuka na masana'antu kamar ɓoyewa, tabbatarwa abubuwa biyu, da mafita ta wuta mai dacewa. Hakanan ya kamata a canza kalmomin shiga masu ƙarfi akai-akai akan duk tsarin; yi la'akari da yin amfani da mai sarrafa kalmar sirri don samarwa, adanawa, da sarrafa kalmomin shiga na ƙungiyar ku lafiya.

Aiwatar da Ikon Samun Dama da Matakan Tabbatarwa.

Samun dama da matakan sarrafawa suna taimakawa tabbatar da cewa masu amfani masu izini kawai za su iya samun damar bayanai masu mahimmanci, yayin da masu amfani mara izini ba za su iya samun damar tsarin ba. Aiwatar da Mahimman Factor Multi-factor (MFA) babbar hanya ce don ƙarfafa amincin mai amfani da ikon samun dama. MFA na buƙatar masu amfani da su samar da takaddun shaida biyu ko fiye kafin samun dama ga asusu ko hanyar sadarwa. Wannan na iya haɗawa da wani abu da mai amfani ya sani, kamar kalmar sirri ko PIN, wani abu da suke da shi, kamar alamar tsaro ko lambar daga aikace-aikacen wayar, da wani abu da suke, kamar bayanan biometric kamar na'urar hoton yatsa ko fasahar duba ido.

Rufa bayanan da ke ciki yayin sufuri da Ajiyewa.

Rufe bayanan babbar hanya ce don kare bayanan sirri na masu amfani da bayanan likita. Rufe bayanan yayin jigilar kaya yana taimakawa wajen adana su yayin da suke kewaya hanyar sadarwar, yayin da rufaffen bayanai a sauran yana taimakawa wajen tabbatar da cewa bayanan da aka adana sun kasance amintacce. Bugu da kari, yadda ya kamata yin amfani da fasahar boye-boye yana sa ya zama da wahala ga miyagu hackers samun damar bayanai masu mahimmanci. Don haka, yana da mahimmanci a yi amfani da ƙwaƙƙwaran algorithms na ɓoyewa da daidaita su yadda ya kamata don kare sirrin bayanan masu amfani.

Ci gaba da Facin Rauni.

Mafi kyawun ayyukan cybersecurity koyaushe suna tasowa; Kasancewa kan waɗannan sabuntawa yana da mahimmanci don kiyaye bayananku da na'urorinku. Misali, ɗayan mahimman matakan ci gaba da haɗawa da na'urorin kiwon lafiya lafiya shine sabunta firmware akai-akai tare da sabbin faci, gami da facin tsaro. Bugu da ƙari, ya zama dole a yi amfani da waɗannan sabuntawa akai-akai zuwa hana maharan yin amfani da software da kayan masarufi masu rauni.

Kula da hanyar sadarwar ku don hare-haren Cyber.

Kula da hanyar sadarwar ku yana da mahimmanci don gano duk wani mummunan aiki da zai jefa ƙungiyar ku da na'urorin likitanta cikin haɗari. Tabbatar cewa kuna da matakai don saka idanu da amsa da sauri ga ayyukan da ake tuhuma. Wannan zai taimaka maka da sauri ɗauke da barazanar kafin ta iya samun sakamako mai mahimmanci wanda zai iya haifar da asarar bayanai, ransomware, ko tsarin gaba ɗaya.

Kare Lafiyar Mara lafiya: Mahimman Tsaron Intanet Mafi kyawun Ayyuka don Na'urorin Likitan Haɗe

Na'urorin likitancin da aka haɗa sun canza masana'antar kiwon lafiya, inganta kulawar marasa lafiya da daidaita ayyukan. Koyaya, wannan haɗin gwiwar kuma yana kawo haɗarin tsaro ta yanar gizo masu mahimmanci waɗanda dole ne a magance su don tabbatar da lafiyar majiyyaci da kare mahimman bayanai. Wannan labarin zai bincika mahimman hanyoyin tsaro na intanet waɗanda ƙungiyoyin kiwon lafiya da masana'antun na'urorin likitanci yakamata su aiwatar don kiyaye waɗannan na'urori.

Daga na'urorin bugun zuciya zuwa famfunan insulin, na'urorin likitancin da aka haɗa suna watsawa da adana bayanan marasa lafiya masu mahimmanci, suna mai da su kyakkyawan manufa ga masu aikata laifuka ta yanar gizo. Keɓancewar tsaro na waɗannan na'urori na iya haifar da sakamako mai tsanani, yana lalata amincin majiyyaci da keɓantawa.

Don rage waɗannan hatsarori, ƙungiyoyin kiwon lafiya yakamata su kafa ƙaƙƙarfan ka'idojin tsaro na yanar gizo, gami da sabunta software na yau da kullun, ikon sarrafawa mai ƙarfi, da rarrabuwar hanyar sadarwa. A gefe guda, masana'antun ya kamata su ba da fifikon ƙa'idodin ƙira, gwaji mai ƙarfi, da yarda da ka'idojin masana'antu kamar HIPAA.

Ta hanyar bin waɗannan mafi kyawun ayyuka, masana'antar kiwon lafiya na iya haɓaka tsaro na na'urorin likitancin da aka haɗa, tabbatar da lafiyar haƙuri da kiyaye amana ga shekarun dijital. Kasance tare da mu yayin da muke zurfafa zurfafa cikin waɗannan mahimman matakan tsaro ta yanar gizo da ƙarfafa ƙwararrun masana kiwon lafiya da masana'antun don kare lafiyar haƙuri.

Muhimmancin tsaro ta yanar gizo a cikin masana'antar kiwon lafiya

Masana'antar kiwon lafiya tana ƙara dogaro da na'urorin likitanci da aka haɗa don samar da ingantacciyar kulawar haƙuri, saka idanu mahimman alamu, da daidaita ayyukan aiki. Waɗannan na'urori, kamar na'urorin bugun zuciya, famfo insulin, da tsarin sa ido na nesa, sun canza yadda ƙwararrun kiwon lafiya ke ba da sabis. Koyaya, tare da wannan haɓakar haɗin gwiwa yana zuwa yuwuwar keta tsaro ta yanar gizo wanda zai iya haifar da mummunan sakamako.

Menene Haɗin Na'urorin Likita?

Na'urorin likitanci da aka haɗe sune na'urorin lantarki waɗanda zasu iya tattarawa, adanawa, da watsa bayanan mara lafiya akan hanyar sadarwa. Waɗannan na'urori sun rataye daga na'urorin motsa jiki masu sawa zuwa na'urori na zamani kamar na'urorin da za a dasa su na zuciya da tsarin rarraba magunguna. Suna da mahimmanci wajen sa ido kan lafiyar majiyyaci, bin diddigin magunguna, da kuma samar da bayanai na ainihi ga ƙwararrun kiwon lafiya don yanke shawara.

Hatsari da Lalacewar Na'urorin Likitan Haɗe

Yayin da na'urorin likitanci da ke da alaƙa ke ƙara yaɗuwa, suna jawo hankalin masu aikata laifuka ta yanar gizo waɗanda ke neman yin amfani da raunin su. Keɓancewar tsaro na waɗannan na'urori na iya yin lahani ga aminci da sirrin mara lafiya, wanda ke haifar da mummunan sakamako. Wasu daga cikin haɗarin da ke tattare da injunan likitancin da aka haɗa sun haɗa da:

1. Samun dama ga bayanan majiyyaci mara izini: Na'urorin likitancin da aka haɗa suna adana bayanan majiyyaci masu mahimmanci, gami da bayanan lafiyar mutum da tarihin likita. Idan waɗannan na'urori ba su da cikakkiyar kariya, masu aikata laifuka ta yanar gizo za su iya samun damar shiga wannan bayanan ba tare da izini ba, wanda zai haifar da satar bayanan sirri ko baƙar fata.

2. Yin amfani da aikin na'ura: Masu satar bayanai na iya yin amfani da rashin lahani a cikin na'urorin likitanci da aka haɗa don sarrafa ayyukansu. Misali, suna iya canza adadin magunguna daga nesa, canza karatun alamomi masu mahimmanci, ko kuma kashe mahimman fasalulluka na ceton rai, suna jefa rayuwar marasa lafiya cikin haɗari.

3. Rashin isassun matakan tsaro: Wasu masana'antun na'urorin likitanci na iya ba da fifikon aiki akan tsaro, wanda zai haifar da rashin isassun matakan tsaro da ake aiwatarwa. Wannan yana sa waɗannan na'urori sun fi sauƙi ga hare-haren yanar gizo da kuma lalata lafiyar marasa lafiya.

Don rage waɗannan haɗari da tabbatar da lafiyar majiyyata, ƙungiyoyin kiwon lafiya, da masu kera na'urorin likitanci dole ne su aiwatar da tsauraran matakan tsaro na intanet.

Menene haɗin na'urorin likitanci?

Don kare lafiyar mara lafiya, dole ne ƙungiyoyin kiwon lafiya su kafa ƙaƙƙarfan ka'idojin tsaro na intanet. Ga wasu mahimman ayyuka mafi kyau da ya kamata su aiwatar:

Aiwatar da Ƙarfafan Sarrafa Hannu da Matakan Tabbatarwa

Ƙarfin ikon sarrafawa da matakan tabbatarwa suna da mahimmanci don kare na'urorin likitanci da aka haɗa daga shiga mara izini. Ya kamata ƙungiyoyin kiwon lafiya su aiwatar da ingantattun abubuwa masu yawa, suna buƙatar masu amfani don samar da nau'ikan ganowa da yawa, kamar kalmomin shiga, kalmomin shiga, ko katunan wayo, don samun damar waɗannan na'urori. Bugu da ƙari, ya kamata su yi bita akai-akai da sabunta damar samun damar mai amfani don tabbatar da ma'aikata masu izini kawai za su iya yin hulɗa da waɗannan na'urori.

Ana ɗaukaka akai-akai da Faci Haɗin Na'urorin Likita

Sabunta software da faci suna da mahimmanci wajen magance sanannun lahani a cikin na'urorin likitanci da aka haɗa. Masu kera suna sakin sabuntawa akai-akai don gyara kurakuran tsaro da inganta aikin na'urar. Ya kamata ƙungiyoyin kiwon lafiya su kafa matakai da sauri don amfani da waɗannan sabuntawa zuwa duk na'urorin da aka haɗa. Faci na yau da kullun yana rage haɗarin masu aikata laifuka ta yanar gizo suna amfani da sanannun raunin da aka sani.

Gudanar da Cikakken Ƙimar Haɗari da Gwajin Lalacewar

Ya kamata ƙungiyoyin kiwon lafiya su gudanar da cikakken kimanta haɗarin haɗari don gano lahani a cikin kayan aikin sadarwar su da na'urorin likitancin da aka haɗa. Waɗannan kimantawa suna taimakawa gano raunin raunin da zai iya haifar da aiwatar da matakan tsaro da suka dace. Bugu da ƙari, ya kamata a gudanar da gwajin rashin ƙarfi akai-akai don gano sabbin ko barazanar da ke tasowa da magance su cikin gaggawa.

Horar da Ma'aikatan Kiwon Lafiya akan Fadakarwa da Ka'idojin Tsaro ta Intanet

Ya kamata ma'aikatan kiwon lafiya su sami horo na yau da kullun akan wayar da kan tsaro ta yanar gizo da ka'idoji. Kamata ya yi a ilmantar da su kan yuwuwar hadurran da ke tattare da na'urorin likitanci da aka haɗa da horar da su don gane da ba da rahoton ayyukan da ake tuhuma. Ta hanyar haɓaka al'adar wayar da kan jama'a ta yanar gizo, ƙungiyoyin kiwon lafiya na iya ƙarfafa ma'aikatansu don taka rawar gani wajen kare lafiyar marasa lafiya.

Haɗin kai tare da Masana Tsaron Intanet da Masu siyarwa

Ya kamata ƙungiyoyin kiwon lafiya suyi la'akari da haɗin gwiwa tare da ƙwararrun tsaro na yanar gizo da masu siyar da ƙwararrun kare kayan aikin likita. Waɗannan ƙwararrun za su iya jagorantar aiwatar da sabbin matakan tsaro, gudanar da cikakken kimanta haɗarin haɗari, da tabbatar da bin ka'idodin masana'antu, kamar HIPAA (Dokar Inshorar Lafiya da Lantarki). Haɗin kai tare da ƙwararrun na iya ba wa ƙungiyoyin kiwon lafiya ƙwararrun ƙwarewa don ci gaba da haɓaka barazanar tsaro ta yanar gizo.

Hatsari da lahani na na'urorin likitanci da aka haɗa

Kare lafiyar majiyyaci na buƙatar tsauraran matakan tsaro na intanet a cikin yanayin yanayin kiwon lafiya da ke da alaƙa. Ta hanyar aiwatar da iko mai ƙarfi, sabuntawa akai-akai da daidaita na'urorin likitancin da aka haɗa, gudanar da cikakken kimanta haɗarin haɗari, horar da ma'aikatan kiwon lafiya, da haɗin gwiwa tare da ƙwararrun tsaro na intanet, ƙungiyoyin kiwon lafiya na iya rage haɗarin da ke tattare da na'urorin likitanci da aka haɗa.

Masana'antar kiwon lafiya dole ne su ba da fifiko ga lafiyar haƙuri da kiyaye amana a cikin shekarun dijital ta hanyar kare mahimman bayanai da tabbatar da amincin na'urorin likitanci da aka haɗa. Ta hanyar yin riko da waɗannan mahimman ayyukan tsaro na yanar gizo, ƙungiyoyin kiwon lafiya da masana'antun na'urorin likitanci na iya kiyaye lafiyar haƙuri da share hanya don amintacciyar makoma mai alaƙa a cikin kiwon lafiya.

Aiwatar da iko mai ƙarfi da matakan tabbatarwa

Na'urorin likitancin da aka haɗa suna ba da fa'idodi masu yawa amma kuma suna gabatar da sabbin haɗari da lahani. Waɗannan na'urori suna da sauƙi ga barazanar tsaro ta yanar gizo daban-daban, gami da:

1. Samun izini mara izini: Masu laifi na Intanet na iya samun damar shiga ba tare da izini ba zuwa na'urorin likitanci da aka haɗa, ba su damar sarrafa saitunan na'ura, lalata bayanan majiyyaci, ko ma sarrafa na'urorin daga nesa. Wannan na iya sanya lafiyar marasa lafiya da aminci cikin haɗari.

2. Saɓan Bayanai: Na'urorin likitancin da aka haɗa suna adana bayanan marasa lafiya masu mahimmanci, kamar tarihin likita, alamomi masu mahimmanci, da bayanan da za'a iya gane kansu. Ana iya fallasa wannan bayanin idan an keta waɗannan na'urori, wanda ke haifar da sata na ainihi, zamba, ko wasu munanan ayyuka.

3. Hare-haren Malware: Na'urorin likitancin da aka haɗa suna iya kamuwa da malware, wanda zai iya rushe aikin na'urar, lalata amincin bayanai, ko ba da damar shiga mara izini. Ana iya shigar da Malware ta hanyoyi daban-daban, kamar sabunta software mai cutar ko haɗin yanar gizo da aka lalata.

Ƙungiyoyin kiwon lafiya da masu kera na'urorin likita dole ne su aiwatar da tsauraran matakan tsaro na intanet don rage waɗannan haɗarin. Bari mu bincika mafi kyawun ayyuka waɗanda zasu iya taimakawa kare lafiyar marasa lafiya.

Ana sabuntawa akai-akai da daidaita na'urorin likitanci da aka haɗa

Ƙungiyoyin kiwon lafiya suna da mahimmanci wajen kiyaye na'urorin likitanci da aka haɗa da kuma kare lafiyar majiyyaci. Anan akwai wasu mahimman hanyoyin tsaro na cybersecurity waɗanda yakamata su aiwatar:

Aiwatar da Ƙarfafan Sarrafa Hannu da Matakan Tabbatarwa

Ɗaya daga cikin mahimman matakai don tabbatar da na'urorin likitanci masu alaƙa shine aiwatar da iko mai ƙarfi. Wannan ya ƙunshi:

- Sanya asusun mai amfani na musamman da kalmomin shiga ga ma'aikata masu izini waɗanda ke buƙatar samun damar yin amfani da na'urorin.

- Ƙaddamar da amincin abubuwa masu yawa don ƙara ƙarin tsaro.

- Bita akai-akai da sabunta izinin shiga don tabbatar da masu izini kawai za su iya samun damar bayanai masu mahimmanci da saitunan na'ura.

Ta hanyar aiwatar da iko mai ƙarfi, ƙungiyoyin kiwon lafiya na iya rage haɗarin samun izini mara izini da kuma kare bayanan haƙuri.

Ana ɗaukaka akai-akai da Faci Haɗin Na'urorin Likita

Sabunta software na yau da kullun da faci suna da mahimmanci don kiyaye amincin na'urorin likitanci da aka haɗa. Sau da yawa ana gano raunin software akan lokaci, kuma masana'antun suna fitar da sabuntawa don magance waɗannan raunin. Ya kamata ƙungiyoyin kiwon lafiya:

– Ƙirƙiri tsari don dubawa akai-akai da amfani da sabunta software ta mai kera na'urar.

- Tabbatar cewa an gwada sabuntawa sosai kafin turawa don rage haɗarin batutuwan dacewa ko sakamakon da ba a yi niyya ba.

- Haɓaka tsarin kulawa da tabbatar da cewa an sabunta duk na'urori tare da sabbin facin tsaro.

Ta hanyar adana na'urorin likitanci da aka haɗa har zuwa yau, ƙungiyoyin kiwon lafiya za su iya magance raunin da aka sani da kuma rage haɗarin cin nasara ta cyberattacks.

Gudanar da Cikakken Ƙimar Haɗari da Gwajin Lalacewar

Ya kamata ƙungiyoyin kiwon lafiya su gudanar da cikakken kimanta haɗarin haɗari da gwajin rashin ƙarfi don gano raunin tsaro da lahani. Waɗannan kimantawa na iya taimakawa gano waɗannan abubuwan:

- Rashin rauni a cikin saitunan na'ura ko gine-ginen cibiyar sadarwa wanda zai iya fallasa na'urori ga yuwuwar hare-hare.

- Rashin lahani a cikin software ko firmware waɗanda masu aikata laifukan yanar gizo zasu iya amfani da su.

- Hatsari masu yuwuwa masu alaƙa da haɗin kai na ɓangare na uku ko haɗin yanar gizo.

Ƙungiyoyin kiwon lafiya za su iya magance gibin tsaro da ƙwazo da ƙarfafa kariyar yanar gizo ta hanyar yin la'akari akai-akai tare da yin gwajin lahani.

Gudanar da cikakken kimanta haɗarin haɗari da gwajin rauni

Yayin da matakan fasaha ke da mahimmanci, kuskuren ɗan adam na iya ba da gudummawa ga keta tsaro ta yanar gizo. Ya kamata ƙungiyoyin kiwon lafiya su ba da fifikon horon tsaro ta yanar gizo da shirye-shiryen wayar da kan jama'a ga duk ma'aikatan da ke mu'amala da na'urorin likitanci masu alaƙa. Wannan horo ya kamata ya ƙunshi:

- Riƙe ƙaƙƙarfan kalmomin sirri, sanin yunƙurin satar bayanan sirri, da bin amintattun ayyuka lokacin samun dama ko sarrafa bayanai masu mahimmanci yana da mahimmanci.

- Ka'idoji don ba da rahoton duk wani aiki da ake tuhuma ko yuwuwar warware matsalar tsaro.

- Mafi kyawun ayyuka don amintaccen amfani da na'urorin likitanci da aka haɗa da fahimtar haɗarin haɗari.

Ta hanyar ilimantar da ma'aikatan kiwon lafiya game da mafi kyawun ayyuka na tsaro na yanar gizo, ƙungiyoyin kiwon lafiya na iya ƙirƙirar al'adar wayar da kan tsaro da rage yuwuwar abubuwan tsaro da suka shafi ɗan adam.

Haɗin kai tare da Masana Tsaron Intanet da Masu siyarwa

Ya kamata ƙungiyoyin kiwon lafiya suyi la'akari da haɗin gwiwa tare da ƙwararrun tsaro na yanar gizo da dillalai waɗanda suka ƙware kan tsaron kayan aikin likita. Waɗannan ƙwararrun za su iya ba da haske mai mahimmanci da taimako a:

- Gudanar da cikakken kimantawar tsaro ta yanar gizo da tantancewa.

- Haɓaka hanyoyin tsaro na musamman bisa ƙayyadaddun bukatun ƙungiyar da na'urorin likitancin da aka haɗa.

- Ci gaba da sabuntawa tare da sabbin hanyoyin tsaro na yanar gizo da kuma barazanar da ke tasowa.

Ƙungiyoyin kiwon lafiya na iya yin amfani da ƙwararrun ilimi da ƙwarewa don haɓaka yanayin tsaro ta hanyar haɗin gwiwa tare da masana tsaro na yanar gizo da masu siyarwa.

Haɗin kai tare da masana tsaro na intanet da masu siyarwa

Mataki na farko na kare lafiyar majiyyaci ta hanyar tsaro ta yanar gizo shine gudanar da cikakken kimanta haɗarin haɗari da gwajin rauni. Ƙungiyoyin kiwon lafiya dole ne su gano yiwuwar rauni da lahani a cikin na'urorin likitancin su da tsarin su. Wannan ya haɗa da kimanta matakan tsaro a wurin, tantance haɗarin haɗari, da gano wuraren da ke buƙatar ingantawa.

Gudanar da ƙididdigar haɗari na yau da kullun yana taimaka wa ƙungiyoyin kiwon lafiya su kasance masu himma da daidaitawa da barazanar da ke tasowa. Ƙungiyoyi za su iya ɗaukar matakan da suka dace don rage haɗari da tabbatar da lafiyar marasa lafiya ta hanyar fahimtar raunin da ke cikin kayan aikin sadarwar su da na'urorin likitanci.

Gwajin rauni wani muhimmin al'amari ne na kare haɗewar na'urorin likitanci. Ta hanyar kwaikwayi yanayin harin duniya na ainihi, ƙungiyoyin kiwon lafiya na iya gano yuwuwar shigar masu aikata laifuka ta yanar gizo tare da daidaita duk wani lahani kafin a yi amfani da su. Ya kamata a gudanar da wannan gwajin akai-akai don lissafin sabbin barazanar da tabbatar da ci gaba da tsaron na'urorin likitanci da aka haɗa.

Haɗin kai tare da ƙwararrun tsaro na yanar gizo da dillalai na iya ba wa ƙungiyoyin kiwon lafiya dabaru masu mahimmanci da albarkatu don gudanar da kimanta haɗarin haɗari da gwajin rauni. Kwararrun tsaro na intanet na iya kawo ƙware wajen gano haɗarin haɗari da aiwatar da matakan tsaro masu dacewa. Masu siyarwa za su iya ba da tallafi game da kayan aiki da fasaha don haɓaka tsaro na na'urorin likitanci da aka haɗa.

Ƙarshe: Ba da fifiko ga lafiyar majiyyaci ta hanyar tsauraran matakan tsaro na intanet

Yayin aiwatar da tsauraran matakan tsaro na yanar gizo yana da mahimmanci, ilimantarwa da horar da ma'aikatan kiwon lafiya kan wayar da kan jama'a da ka'idojin tsaro suna da mahimmanci daidai. Kuskuren ɗan adam ya kasance ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke haifar da keta bayanai da hare-haren yanar gizo. Don haka, dole ne ƙungiyoyin kiwon lafiya su saka hannun jari a cikin cikakkun shirye-shiryen horo don tabbatar da cewa ma’aikatansu sun fahimci mahimmancin tsaro ta yanar gizo kuma suna bin mafi kyawun ayyuka.

Shirye-shiryen horarwa yakamata su rufe gano imel ɗin phishing, ƙirƙirar kalmomin sirri masu ƙarfi, da sanin ayyuka ko ɗabi'un da ake tuhuma. Har ila yau, ya kamata a ilmantar da ma'aikata game da ka'idojin mayar da martani ga abin da ya faru, a tabbatar da sun san yadda za su ba da rahoton abubuwan da suka faru na tsaro da kuma daukar mataki na gaggawa don rage haɗari.

Ci gaba da horar da wayar da kan jama'a game da tsaro ta yanar gizo yana da mahimmanci a cikin yanayin barazanar da ke tasowa koyaushe. Ƙungiyoyin kiwon lafiya ya kamata su ba da kwasa-kwasan sabuntawa akai-akai da sabunta ma'aikata game da barazanar da ke fitowa da mafi kyawun ayyuka. Ƙungiyoyi za su iya rage haɗarin hare-haren yanar gizo da kuma kare lafiyar marasa lafiya ta hanyar ba ma'aikatan kiwon lafiya ilimi da basirar da suka dace.