CompTIA – IT & Takaddun Tsaro na Cyber

Associationungiyar Masana'antar Fasahar Kwamfuta (CompTIA) ƙungiyar kasuwanci ce mai zaman kanta ta Amurka, tana ba da takaddun ƙwararrun masana'antar fasahar bayanai (IT). Ana ɗaukarsa ɗaya daga cikin manyan ƙungiyoyin kasuwanci na masana'antar IT.[1] An kafa shi a cikin Downers Grove, Illinois, CompTIA yana ba da takaddun shaida na ƙwararrun masu siyarwa a cikin ƙasashe sama da 120. Kungiyar tana fitar da karatun masana'antu sama da 50 a shekara don bin diddigin yanayin masana'antu da canje-canje. Sama da mutane miliyan 2.2 sun sami takaddun shaida na CompTIA tun lokacin da aka kafa ƙungiyar.

 

 

 


Tsaron Yanar Gizo na CompTIA Da Hanyoyi na Kayan Aiki

CompTIA_Pathways.png


Darussan CompTIA

Jarabawar CompTIA IT Fundamentals tana mai da hankali kan mahimman ƙwarewar IT da ilimin da ake buƙata don aiwatar da ayyukan da manyan masu amfani da ƙarshen ke yi da ƙwararrun ƙwararrun IT na matakin-shigarwa iri ɗaya, gami da: -Amfani da fasali da ayyuka na tsarin aiki gama gari da kafa haɗin yanar gizo -Gano gama gari. aikace-aikacen software da manufarsu -Amfani mafi kyawun ayyuka na tsaro da binciken gidan yanar gizo Wannan jarrabawar an yi niyya ne ga ƴan takarar da suka ci gaba da masu amfani da ƙarshen zamani da/ko kuma suna tunanin yin aiki a IT. Jarabawar kuma ta dace da daidaikun mutane masu sha'awar neman takaddun shaida na matakin ƙwararru, kamar A+.
An tabbatar da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun CompTIA A+, masu warware matsala. Suna tallafawa ainihin fasahar zamani daga tsaro zuwa gajimare zuwa sarrafa bayanai da ƙari. CompTIA A+ shine ma'aunin masana'antu don ƙaddamar da ayyukan IT zuwa duniyar dijital ta yau. CompTIA A+ Core Series yana buƙatar 'yan takara su ci jarrabawa biyu: Core 1 (220-1001) da Core 2 (220-1002) wanda ke rufe sabon abun ciki mai zuwa: - Nuna ƙwarewar tsaro na asali don ƙwararrun tallafin IT - Sanya tsarin aiki na na'ura, gami da Windows. , Mac, Linux, Chrome OS, Android, da iOS, da kuma gudanar da tushen abokin ciniki da kuma tushen girgije (SaaS) software - Matsala da matsala warware ainihin sabis da ƙalubalen tallafi yayin da ake amfani da mafi kyawun ayyuka don takaddun shaida, canjin canji, da rubutun rubutu. -Tallafa tushen kayan aikin IT da hanyar sadarwa - Tsara da goyan bayan PC, wayar hannu, da kayan aikin na'urar IoT - Aiwatar da mahimman bayanan bayanan da hanyoyin dawo da su da amfani da ajiyar bayanai da mafi kyawun ayyuka
CompTIA Network+ yana inganta ƙwarewar fasaha da ake buƙata don kafawa, kiyayewa da warware matsalolin hanyoyin sadarwa masu mahimmanci waɗanda kasuwancin ke dogaro da su. Ba kamar sauran takaddun shaida na sadarwar mai siyarwa ba, CompTIA Network+ yana shirya 'yan takara don tallafawa cibiyoyin sadarwa akan kowane dandamali. CompTIA Network+ ita ce kawai takaddun shaida da ke rufe takamaiman ƙwarewar da ƙwararrun cibiyar sadarwa ke buƙata. Sauran takaddun shaida suna da faɗi sosai, ba sa rufe ƙwarewar hannu da ainihin ilimin da ake buƙata a cikin mahallin sadarwar yau. CompTIA Network+ yana fasalta zaɓuɓɓukan horo masu sassauƙa waɗanda suka haɗa da koyo na kai-da-kai, horarwar kan layi kai tsaye, horar da al'ada, da labs don haɓaka haɓaka aikin ƙwararrun IT a cikin gudanarwar cibiyar sadarwa. Sabuwar CompTIA Network+ N10-008 za ta kasance a ranar 9/15. CompTIA Network+ N10-007 (Sigar Harshen Turanci) zai yi ritaya a watan Yuni 2022.
CompTIA Security+ ita ce takardar shaidar tsaro ta farko da ɗan takara ya kamata ya samu. Yana kafa ainihin ilimin da ake buƙata na kowane rawar tsaro ta yanar gizo kuma yana ba da tushe ga ayyukan tsaro na matsakaicin matsakaici. Tsaro+ ya haɗa da mafi kyawun ayyuka a cikin hannun-kan gyara matsala, tabbatar da cewa 'yan takara suna da ƙwarewar warware matsalar tsaro da ake buƙata don: -Kimanta yanayin tsaro na mahallin kasuwanci da ba da shawara da aiwatar da hanyoyin tsaro masu dacewa - Kula da amintattun mahalli, gami da girgije, wayar hannu, da IoT - Yin aiki tare da wayar da kan ka'idoji da manufofin da suka dace, gami da ka'idodin gudanarwa, haɗari, da bin doka - Gano, bincika, da ba da amsa ga al'amuran tsaro da abubuwan da suka faru Tsaro + ya dace da ka'idodin ISO 17024 kuma DoD ta Amurka ta amince da shi don saduwa da umarni. 8140/8570.01-M bukatun. Masu gudanarwa da gwamnati sun dogara da amincewar ANSI, saboda yana ba da kwarin gwiwa da dogaro ga abubuwan da aka amince da shi. Sama da miliyan 2.3 da aka amince da CompTIA ISO/ANSI an gabatar da jarrabawar da aka amince da su tun ranar 1 ga Janairu, 2011.
CompTIA Cloud+ takaddun shaida ne na duniya wanda ke tabbatar da ƙwarewar da ake buƙata don turawa da sarrafa sarrafa wuraren girgije masu aminci waɗanda ke goyan bayan wadatar tsarin kasuwanci da bayanai. CompTIA Cloud+ ita ce kawai takaddun shaida na IT na tushen aiki wanda ke kallon sabis na tushen samar da ababen more rayuwa a cikin mahallin ayyukan tsarin IT mafi fa'ida ba tare da la'akari da dandamali ba. Yin ƙaura zuwa gajimare yana ba da damar turawa, haɓakawa, da kare ƙa'idodin manufa da adana bayanai. CompTIA Cloud+ yana tabbatar da ƙwarewar fasaha da ake buƙata don amintar waɗannan kadarorin masu kima. Gaskiyar yanayin aiki na multicloud yana haifar da sababbin ƙalubale. CompTIA Cloud + ya dace da injiniyoyin girgije waɗanda ke buƙatar samun ƙwarewa a cikin samfuran da tsarin da yawa. CompTIA Cloud + ita ce kawai takardar shedar mayar da hankali ga girgije da aka amince da ita don DoD 8570.01-M, tana ba da zaɓi na kayan more rayuwa ga daidaikun mutane waɗanda ke buƙatar ba da shaida a matakin IAM IAM, Analyst CSSP da CSSP Matsayin Tallafin Kayan Aiki. CompTIA Cloud+ yanzu yana da zaɓuɓɓukan horarwa masu sassauƙa waɗanda suka haɗa da koyo na kai-da-kai, horo na kan layi kai tsaye, horar da al'ada da labs don haɓaka haɓaka aikin ƙwararrun IT a cikin gudanarwar uwar garken.
Me yasa Cloud Essentials+ bambanta? CompTIA Cloud Essentials+ ita ce kaɗai da aka amince da ita a duniya, takaddun shaida na tsaka-tsaki mai siyarwa ta yin amfani da mahimman ka'idodin kasuwanci da mahimman ra'ayoyin girgije waɗanda ke tabbatar da shawarwarin girgijen da ke tafiyar da bayanai. Ya tsaya shi kaɗai a cikin wannan filin ta hanyar nuna cewa duk membobin ma'aikatan da ake buƙata - ba kawai ƙwararrun IT ba - sun fahimci yadda ake haɓaka haɓaka aiki, sarrafa farashi, da rage haɗarin tsaro ga ƙungiyoyi a duk lokacin da aka ɗau nauyin yin yanke shawara na fasahar girgije na yanzu. Game da jarrabawar Manazarta Kasuwanci da ƙwararrun IT ana kiransu akai-akai don taimaka wa ƙungiyarsu wajen tantance ko wanene masu ba da sabis na girgije za su yi amfani da su, abin da za su ƙaura zuwa gajimare, da lokacin aiwatarwa. Tattara da nazarin samfuran gajimare da bayanan sabis yana da mahimmanci yayin yanke shawarar kasuwancin girgije mai aiki. Tasirin kuɗi da aiki wanda Cloud Essentials+ ke rufe yana tabbatar da ikon haɓakawa da aiwatar da ingantattun dabarun girgije. CompTIA Cloud Essentials + zai nuna cewa ɗan takarar da ya yi nasara: - Samun ilimi da fahimtar tushen kasuwanci da abubuwan fasaha da aka haɗa a cikin ƙima na girgije - Fahimtar takamaiman matsalolin tsaro da matakan - Fahimtar sabbin dabarun fasaha, mafita, da fa'idodi ga ƙungiya
Sabuwar CompTIA Linux + na IT pro ne wanda zai yi amfani da Linux don sarrafa komai daga motoci da wayoyi zuwa sabobin da manyan kwamfutoci, kamar yadda yawancin kamfanoni ke amfani da Linux a cikin girgije, cybersecurity, wayar hannu da aikace-aikacen gudanarwar yanar gizo. A cikin sabuwar CompTIA Linux+, ana buƙatar 'yan takara su ci jarrabawa ɗaya kawai don takaddun shaida. Koyaya, sabuwar takaddun shaida ba ta cancanci tayin LPI 2-for-1 ba. -CompTIA Linux + ita ce kawai takardar shaidar Linux mai mai da hankali kan aiki wacce ke rufe sabbin dabarun tushe da ake buƙata ta hanyar ɗaukar manajoji. -Ba kamar sauran takaddun shaida ba, sabon jarrabawar ya ƙunshi tambayoyin da suka dogara da aiki da kuma zaɓuɓɓuka masu yawa don gano ma'aikatan da za su iya yin aikin. Jarabawar ta ƙunshi ayyuka masu alaƙa da duk manyan rarrabawar Linux, suna kafa tushe don ingantaccen ilimin dillali / takamaiman takamaiman. CompTIA Linux+ yana ɗaukar ayyuka gama-gari a cikin manyan rabe-raben Linux, gami da layin umarni na Linux, kulawa na asali, shigarwa da daidaita wuraren aiki, da hanyar sadarwa.
CompTIA Server + takaddun shaida ne na duniya wanda ke tabbatar da ƙwarewar ƙwararrun IT waɗanda ke shigarwa, sarrafawa da magance sabar a cikin cibiyoyin bayanai da kan-gida da mahalli. CompTIA Server + ita ce kawai takaddun shaida da za ta iya tabbatar da cewa ƙwararrun IT a matakin gudanarwa sun sami damar yin aikin a kowane yanayi saboda ita ce kawai takaddun shaida ba a iyakance ga dandamali ɗaya ba. Jarabawar ta ƙunshi mahimman kayan masarufi da fasahar software na kan-gida da mahallin uwar garken gauraya gami da samuwa mai yawa, lissafin girgije da rubutu. Sabuwar jarrabawar ta haɗa da tambayoyin tushen aiki waɗanda ke buƙatar ɗan takara ya nuna ilimin matakai da yawa don turawa, gudanarwa da warware matsalar sabar. CompTIA Server + yanzu yana da zaɓuɓɓukan horarwa masu sassauƙa waɗanda suka haɗa da koyo na kai-da-kai, horarwar kan layi kai tsaye, horar da al'ada da labs don haɓaka haɓaka ƙwararrun IT a cikin gudanarwar uwar garken.
CompTIA CySA+ ya cika ma'aunin ISO 17024 kuma Ma'aikatar Tsaro ta Amurka ta amince da shi don cika buƙatun umarnin 8570.01-M. Yana bin ka'idodin gwamnati a ƙarƙashin Dokar Kula da Tsaro ta Tarayya (FISMA). Masu gudanarwa da gwamnati sun dogara da amincewar ANSI saboda yana ba da kwarin gwiwa da amana a cikin abubuwan da aka amince da shi. Sama da miliyan 2.3 da aka amince da CompTIA ISO/ANSI an gabatar da jarrabawar da aka amince da su tun ranar 1 ga Janairu, 2011.
Me yasa CASP+ ya bambanta? -CASP + ita ce kawai hannun hannu, takaddun shaida na tushen aiki don ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masana - ba manajoji ba - a matakin fasaha na ci gaba na cybersecurity. Yayin da manajojin tsaro na intanet ke taimakawa gano abin da za a iya aiwatar da manufofin tsaro da tsare-tsare, ƙwararrun ƙwararrun CASP + sun gano yadda za a aiwatar da mafita a cikin waɗannan manufofin da tsarin. -Ba kamar sauran takaddun shaida ba, CASP + ya ƙunshi duka gine-ginen tsaro da injiniya - CASP + ita ce kawai takaddun shaida a kasuwa wanda ya cancanci shugabannin fasaha don tantance shirye-shiryen cyber a cikin wani kamfani, da kuma tsarawa da aiwatar da hanyoyin da suka dace don tabbatar da cewa ƙungiyar ta shirya don harin na gaba. .
PenTest+ tana tantance mafi sabuntar gwajin shigar kutse, da ƙima ta rauni da ƙwarewar gudanarwa waɗanda suka wajaba don tantance juriyar hanyar sadarwa a kan hare-hare. Jarabawar takaddun shaida na CompTIA PenTest+ za ta tabbatar da 'yan takarar da suka yi nasara suna da ilimi da ƙwarewar da ake buƙata don: -Shirya da iyakacin aikin gwajin shiga-Fahimtar shari'a da buƙatun bin doka -Yi gwajin raunin rauni da gwajin shigar ciki ta amfani da kayan aiki da dabaru masu dacewa, sannan bincika sakamakon - Samar da rahoton da aka rubuta wanda ya ƙunshi dabarun gyara da aka tsara, yadda ya kamata ya sadar da sakamako ga ƙungiyar gudanarwa, da ba da shawarwari masu dacewa PenTest+ ya dace da ka'idodin ISO 17024 kuma DoD ta Amurka ta amince da shi don saduwa da buƙatun 8140/8570.01-M. Masu gudanarwa da gwamnati sun dogara da amincewar ANSI, saboda yana ba da kwarin gwiwa da dogaro ga abubuwan da aka amince da shi. Sama da miliyan 2.3 da aka amince da CompTIA ISO/ANSI an gabatar da jarrabawar da aka amince da su tun ranar 1 ga Janairu, 2011.
Cibiyar Bayar da Tsaro ta Cyber ​​​​Ops 309 Hanyar Fellowship, Cibiyar Ƙofar Gabas, Suite 200, Dutsen Laurel NJ, 08054 - Da fatan za a kira 1-888-588-9951 -Email: [email kariya]

    Sunanka (da ake bukata)

    Leave a Comment

    Your email address ba za a buga.

    *

    Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.