Gudanar da Tsaron Bayani

A zamanin dijital na yau, Tsaron IT yana da mahimmanci fiye da kowane lokaci. Yana kare tsarin kwamfuta, cibiyoyin sadarwa, da bayanai daga samun izini mara izini, sata, ko lalacewa. Wannan bayyani zai gabatar da tsaro na IT kuma yana hulɗa da masu nuni kan kiyaye ƙungiyar ku daga hare-haren cyber.

Fahimtar Tushen Kariyar IT.

Tsaro da tsaro na IT yana nufin tabbatar da hankali, kwanciyar hankali, da samun damar bayanai yayin da ake kiyaye shi daga haɗari kamar malware, yajin aikin phishing, da ƙirar zamantakewa. Sabili da haka, fahimtar tushen kariyar IT yana da mahimmanci ga kowane kasuwanci ko kamfani da ke son kiyaye kaddarorinsa da rikodin rikodi a cikin yanayin lantarki na yau.

Ƙayyade Hatsari masu yuwuwa ga Sabis ɗin ku.

Ƙimar haɗari na yau da kullun da amfani da ayyukan tsaro kamar firewalls, software na riga-kafi, da horar da ma'aikata na iya taimakawa wajen rage waɗannan hatsarori da kiyaye kamfanin ku cikin haɗari. Hakanan yana da mahimmanci a ci gaba da sabunta sabbin abubuwan haɗari na tsaro da fastoci don ci gaba da yuwuwar hare-hare.

Aiwatar da Ƙarfafan Tsare-tsaren Kalmar wucewa.

Aiwatar da ingantattun tsare-tsaren kalmar sirri ɗaya ne daga cikin ma'auni da yawa duk da haka mahimman ayyuka a cikin kariyar IT. Hakanan yana da mahimmanci don fadakar da ma'aikata game da mahimmancin amincin kalmar sirri da hatsarori na amfani da kalmomin sirri masu rauni ko da sauri.

Kula da Shirin Software naku da Magani Har zuwa Yau.

Waɗannan sabuntawa galibi sun ƙunshi mahimman gyare-gyaren tsaro waɗanda ke warware abubuwan da ba su dace ba da kiyayewa daga sabbin hatsarori. Hakanan yana da mahimmanci don bita akai-akai da haɓaka tsare-tsaren tsaro da tsare-tsaren tsaro don tabbatar da cewa suna aiki kuma na yanzu tare da sabbin barazanar da mafi kyawun dabaru.

Sanar da Membobin Ma'aikatan ku akan Kyawawan Ayyuka na Kariyar IT.

Sanar da ma'aikatan ku mafi kyawun ayyuka shine ɗayan mahimman ayyuka don kiyaye aminci da amincin IT. Wannan ya haɗa da horar da su don gane da hana zamba, samar da kalmomin sirri masu ƙarfi, da kula da mahimman bayanai da ƙarfi. Zaman horo na yau da kullun da shawarwari na iya tabbatar da membobin ma'aikatan ku sun fahimci hatsarori na zamani kuma su ɗauki matakan da suka dace don kiyaye kamfanin ku. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci a sami fayyace tsare-tsare don magance al'amuran tsaro kuma a kai a kai don bincika ƙwarewar ma'aikatanku da shirye-shiryen ku ta hanyar yajin aiki na kwaikwayi da atisaye.

Kula da software gwargwadon iyawa.

Daga cikin mafi saukin hanyoyin da za a kare tsarin kwamfutarku daga hatsarori na Intanet shine kiyaye manhajojin ku kullum. Wannan ya haɗa da OS ɗinku, mai binciken intanet, da sauran aikace-aikacen software da kuke amfani da su akai-akai. Sabunta software yawanci sun haɗa da facin kariya waɗanda ke zuwa ga abubuwan da aka sani, don haka haɓaka su da sauri da samun samuwa yana da mahimmanci. Bugu da kari, aikace-aikacen software da yawa suna da aikin haɓakawa ta atomatik wanda zaku iya kunnawa don ba ku tabbacin samun sigar yanzu koyaushe.

Yi amfani da tsayayyen kalmomin shiga daban kuma.

Yin amfani da tsayayyen kalmomin sirri na ɗaya daga cikin mahimman ayyuka don kare tsarin kwamfutarka daga hatsarori na intanet. A guji amfani da sanannun kalmomi ko jimloli; maimakon haka, yi amfani da haɗe-haɗe na sama da ƙananan haruffa, lambobi, da alamomi. Yin amfani da kalmar sirri daban don kowane asusu shima yana da mahimmanci don tabbatar da cewa sauran asusun ku har yanzu suna da kariya idan kalmar sirri ɗaya ta lalace. A ƙarshe, yi tunani game da amfani da mai kula da kalmar wucewa don taimaka maka wajen ƙirƙira da adana tsayayyen kalmomin shiga.

Saka bayanan sirri guda biyu.

Tabbacin abubuwa biyu ya haɗa da ƙarin kariya ga asusunku ta hanyar yin kira ga nau'in tabbaci na biyu tare da kalmar wucewar ku. Wannan na iya zama lambar da aka aika zuwa wayarka ko imel ko ma'anar halitta kamar sawun yatsa ko amincewar fuska. Yawancin sabis na intanit a halin yanzu suna ba da tabbacin abubuwa biyu azaman zaɓi, kuma ana ba da shawarar cewa ka ƙyale ta ga kowane asusu mai ƙunshe da bayanan sirri ko kuɗi.

Hattara da m imel da kuma yanar gizo mahada.

Ɗayan mafi yawan hanyoyin da masu aikata laifukan intanet ke shiga tsarin kwamfutarka ita ce ta imel ɗin phishing da hanyoyin haɗin yanar gizo. Don haka, a koyaushe a kula da imel da hanyoyin haɗin yanar gizo waɗanda ke bayyana abin tambaya ko neman bayanai masu daɗi, kuma kada ku taɓa hanyoyin haɗin gwiwa ko zazzagewa da shigar da ƙari daga tushen da ba a tantance ba.

Yi amfani da software na riga-kafi kuma ci gaba da sabunta shi.

Aikace-aikacen software na riga-kafi suna kare tsarin kwamfutarka daga cututtuka, malware, da sauran haɗarin yanar gizo. Ka tuna don kiyaye tsarin aiki da sauran software kullum tare da sabbin wuraren tsaro da sabuntawa.