Me yasa Masu Ba da Haɗarin Cyber ​​Suna da Muhimmanci Don Tsaron Bayanai

Kare ƙungiyar ku daga barazanar yanar gizo tare da taimakon amintaccen mashawarcin haɗarin yanar gizo! Koyi game da mahimmancin tsaro na bayanai da yadda masu ba da shawara zasu iya taimakawa.

Masu ba da shawara kan haɗarin yanar gizo na iya taimakawa ƙungiyar ku ta kare kanta daga barazanar yanar gizo ta hanyar ƙirƙirar keɓaɓɓen tsare-tsaren tsaro na bayanai masu inganci. Gano yadda waɗannan ƙwararrun ke tantance tsarin ku na yanzu, tantance haɗarin haɗari, da ba da shawarwarin da aka keɓance don kasuwancin ku.

Menene Shawarar Hadarin Cyber?

Tuntuɓar haɗarin yanar gizo yana kimanta haɗarin haɗari da vulnerabilities hade da kadarori na kan layi, tsarin, da kuma hanyoyin. Ya ƙunshi kimanta matakan tsaro na yanzu da kuma samar da wani tsari mai ƙarfi wanda ya haɗa da gano yiwuwar barazanar, aiwatar da matakan kariya don rage irin wannan haɗari, da kuma mayar da martani cikin gaggawa ga matsalolin tsaro da ke tasowa. Masu ba da shawara kan haɗarin yanar gizo suna da mahimmanci don kare bayanan ƙungiyar ku daga miyagu.

Ta yaya Masu Ba da Haɗarin Cyber ​​​​Zasu Taimakawa Ƙungiyarku?

Mai ba da shawara kan haɗarin yanar gizo zai iya taimaka wa ƙungiyar ku gano, tantancewa, da ragewa barazanar yanar gizo. Za su iya gudanar da kima na kariyar yanar gizo na lokaci-lokaci da ba da shawara kan mafi kyawun dabarun tsaro don aiwatarwa. Bugu da ƙari, za su iya ba da shawarar hanyoyin ƙarfafa kalmomin shiga da sauran matakan tantancewa da kuma ba da shawara kan yadda za ku amsa da sauri idan an sami saɓani ko kutse. A ƙarshe, samun amintacciyar ƙungiyar masu ba da shawara kan haɗarin yanar gizo a cikin ƙungiyar ku zai taimaka kiyaye amincin bayanan ku.

Menene Matakan Tsaron Cyber ​​​​da ake buƙata don Kare Tsaron Bayanai?

Akwai da dama matakan tsaro na yanar gizo waɗanda ƙungiyoyi za su iya amfani da su don kare bayanansu. Waɗannan sun haɗa da rufaffen bayanai da amincin mai amfani da fasahar ba da izini, kamar ingantaccen abu biyu. Tsarin gano ƙarshen ƙarshen da tsarin amsawa (EDR) zai iya taimakawa gano ayyukan mugunta. Hakanan za'a iya amfani da mafita na rigakafin asarar bayanai don ganowa da hana ɓoyayyen abokin ciniki ko bayanan ma'aikaci daga cibiyoyin sadarwar ƙungiyar. A ƙarshe, ƙima na yau da kullun ta masu ba da shawara kan haɗarin yanar gizo na iya tabbatar da cewa ƙungiyar ta shirya don ba da amsa yadda ya kamata idan lamarin ya faru.

Wane Irin Horowa Mai Ba da Shawarar Hadarin Yanar Gizo ke bayarwa?

Masu ba da shawara kan haɗarin yanar gizo suna ba da horo da ayyuka daban-daban don haɓaka amincin bayanan ƙungiyar. Waɗannan sun haɗa da tsaro na cibiyar sadarwa, martanin abin da ya faru, bayanan barazanar, da sarrafa haɗari. Bugu da ƙari, masu ba da shawara kan haɗarin yanar gizo na iya ba da cikakken kimanta ƙarfin ƙungiyar don sarrafa hadarin yanar gizo, yana taimaka musu su haɓaka ingantattun manufofi da tsare-tsare masu alaƙa da tsaro na yanar gizo. A ƙarshe, sabunta horo na yau da kullun na iya tabbatar da cewa ƙungiyar ta ci gaba da kasancewa na zamani akan sabbin barazanar yanar gizo da mafi kyawun ayyuka game da tsaro na bayanai.

Ta Yaya Zan Nemo Kwararre kuma Amintaccen Mashawarcin Haɗarin Cyber?

Neman 'yancin mashawarcin hadarin yanar gizo yana da mahimmanci. Nemo wani wanda ya ƙware a sabbin barazanar yanar gizo kuma tare da gogewa mai yawa don taimaka wa ƙungiyoyi don amintar da hanyoyin sadarwar su, ayyukansu, da bayanai. Yawancin masu ba da shawara suna da takamaiman takaddun shaida masu alaƙa da tsaro na intanet, kamar Certified Information Systems Security Professional (CISSP). Bugu da ƙari, nemi sake dubawa daga abokan cinikin da suka gabata don tabbatar da cewa kun sami wanda ke da ingantaccen tarihin nasara.