Farashin Laifukan Intanet kowace shekara

Laifukan yanar gizo babban damuwa ne a duniyar dijital ta yau, kuma tasirin sa na kuɗi yana da ban mamaki. Kowace shekara, kasuwanci da daidaikun mutane suna fuskantar tsadar farashi saboda hare-haren yanar gizo, gami da asarar tattalin arziki, bayanan sata, da kuma buƙatar ƙarin matakan tsaro na intanet. Fahimtar ainihin farashin laifuffukan yanar gizo yana da mahimmanci don kare kanmu da kasuwancinmu daga wannan barazanar da ke tasowa.

Tasirin kudi na laifuffukan yanar gizo akan harkokin kasuwanci.

Laifin yanar gizo yana haifar da babbar barazanar kuɗi ga kasuwancin kowane nau'i. Kudin da ke da alaƙa da hare-haren yanar gizo na iya zama na sararin samaniya, kama daga hasarar tattalin arziƙin kai tsaye zuwa kudaden da ake kashewa wajen rage lalacewa da aiwatar da ƙarin matakan tsaro na intanet. A cewar wani bincike da Cibiyar Dabaru da Nazarin Kasa da Kasa ta yi, an kiyasta kudin da ake kashewa ta yanar gizo a duniya a shekarar 2020 ya kai dala tiriliyan 1. Wannan ya haɗa da tasirin kuɗaɗen kai tsaye na hare-haren da sakamako na dogon lokaci, kamar lalacewar suna da asarar amincewar abokin ciniki. Saka hannun jari a cikin tsauraran matakan tsaro na intanet yana da mahimmanci ga 'yan kasuwa don kare kansu daga tsadar laifuka ta intanet.

Tasirin kudi na laifuffukan yanar gizo akan daidaikun mutane.

Laifukan yanar gizo ba wai kawai ya shafi kasuwanci ba; Hakanan yana da tasiri mai mahimmanci na kuɗi akan daidaikun mutane. Daga sata na ainihi zuwa zamba ta yanar gizo, daidaikun mutane na iya fuskantar asarar tattalin arziki da sauran sakamako saboda laifukan yanar gizo. A cewar wani rahoto na Hukumar Ciniki ta Tarayya, masu amfani da kayayyaki sun ba da rahoton asarar sama da dala biliyan 3.3 zuwa zamba a cikin 2020 kadai. Wannan ya haɗa da asara daga laifuffukan yanar gizo, kamar phishing, soyayya, da zamba. Bugu da ƙari, waɗanda ke fama da laifuffukan yanar gizo na iya fuskantar baƙin ciki na tunanin mutum, lalacewa ga ƙididdigansu, da buƙatar saka lokaci da kuɗi don murmurewa daga harin. Dole ne daidaikun mutane su kasance a faɗake kuma su ɗauki matakai don kare kansu daga barazanar yanar gizo don rage tasirin kuɗi na laifuffukan yanar gizo.

Kudin satar bayanai da bayanan sata.

Satar bayanai da bayanan da aka sace wasu daga cikin mafi munin sakamakon laifuffukan yanar gizo. Lokacin da aka lalata bayanai masu mahimmanci, kamar bayanan sirri ko bayanan kuɗi, yana iya haifar da asarar tattalin arziƙi ga mutane da kamfanoni. Kudin keta haddin bayanai ya hada da binciken karya, sanar da mutanen da abin ya shafa, samar da ayyukan sa ido kan kiredit, da aiwatar da matakan tsaro don hana cin zarafi a gaba. Kudaden shari'a, tarar ka'ida, da kuma lalata suna na iya yin tasiri ga tasirin kuɗi. Dangane da wani binciken da IBM ya yi, matsakaicin farashin keta bayanan a cikin 2020 ya kasance dala miliyan 3.86. Wannan yana nuna mahimmancin saka hannun jari a cikin tsauraran matakan tsaro na yanar gizo don kare mahimman bayanai da rage illar kuɗi na laifuffukan yanar gizo.

Farashin inshorar yanar gizo da matakan kariya.

Saka hannun jari a cikin inshorar yanar gizo da matakan kariya yana da mahimmanci ga kasuwanci da daidaikun mutane waɗanda ke neman kare kansu daga tasirin kuɗi na laifukan yanar gizo. Manufofin inshora na Cyber ​​na iya rufe kudaden keta bayanan, gami da kuɗaɗen doka, farashin sanarwa, da sabis na saka idanu na bashi. Kudin inshorar Intanet ya bambanta dangane da dalilai kamar girman kasuwancin, masana'antu, da matakin ɗaukar hoto da ake so. Koyaya, farashin inshora galibi yakan yi ƙasa da yuwuwar asarar kuɗi daga harin yanar gizo. Baya ga inshora, aiwatar da matakan kariya kamar ƙaƙƙarfan ka'idojin tsaro na intanet, horar da ma'aikata, da binciken tsaro na yau da kullun na iya taimakawa rage haɗarin keta bayanan da kuma rage tasirin kuɗi na laifuffukan yanar gizo.

Tasirin dogon lokaci na laifukan yanar gizo akan tattalin arziki.

Tasirin dogon lokaci na laifuffukan yanar gizo akan tattalin arziƙin na iya zama mahimmanci. Ba wai kawai kamfanoni da daidaikun mutane ke fama da asarar kuɗi daga hare-haren intanet ba, amma kuma ana iya yin tasiri ga tattalin arzikin gabaɗaya. Laifukan yanar gizo na iya rage amincewar mabukaci a cikin ma'amalar kan layi, rage tallace-tallace da haɓakar tattalin arziki. Bugu da ƙari, farashin da ke da alaƙa da laifuffukan yanar gizo, kamar ƙarin kashe kuɗi kan matakan tsaro na yanar gizo da ƙimar inshora, na iya karkatar da albarkatu daga sauran sassan tattalin arzikin. Bugu da ƙari, lalacewar suna daga babban harin intanet na iya yin tasiri mai dorewa akan alamar kamfani da amincin abokin ciniki. Gabaɗaya, tasirin kuɗi na laifuffukan yanar gizo ya zarce asarar da ake samu nan take kuma yana iya samun sakamako mai nisa ga tattalin arzikin gaba ɗaya.

Kudin Tsaron Yanar Gizo Ga Ƙungiya a kowace shekara:

A cewar CNN, matsakaicin farashin kamfanin Amurka na shekara-shekara shine dala miliyan 15. Miliyan 15 kenan a kowace shekara. Wannan ba gyara ba ne. Wannan shine don samun ƙungiyar mutane suna kallon ramuka a cikin hanyar sadarwar su. Ta yaya za ku iya kare kanku da kamfanin ku? Na farko, hayar Cyber ​​Security Consulting Ops don gyara gibin da ke cikin hanyar sadarwar ku kuma saita tarko idan da lokacin da masu satar bayanai suka shiga. Abu mai mahimmanci mai zuwa shine ilimi. Dole ne ma'aikatan ku su fahimci dabarun hackers da tarko don yaudarar waɗanda abin ya shafa.

"Kamfanonin Amurka suna asarar miliyoyin daloli a kowace shekara saboda aikata laifuka ta yanar gizo, duk da cewa farashin masu satar bayanai ya ragu.

A cewar wani sabon rahoto na Hewlett Packard da Cibiyar Kula da Laifukan Intanet ta Ponemon da ke Amurka, hare-haren kutse. Matsakaicin kamfanin Amurka ya kashe dala miliyan 15.4 a kowace shekara, ninki biyu na duniya na dala miliyan 7.7.

A wani bincike da aka yi a sama da shugabanni da ma’aikata 2,000 a cikin kungiyoyi 250 a duniya, marubutan rahoton sun gano cewa laifukan ta yanar gizo sun shafi dukkan masana’antu da kuma dukkan kasuwanni.

The most costly cybercrimes were those carried out by malicious insiders, DDoS, and web-based attacks. (A DDoS, or Denial of Service Attack, is a way to take down a website by overwhelming traffic.)

Ayyukan hada-hadar kudi na duniya da sassan makamashi sun kasance mafi muni, inda aka kashe dala miliyan 13.5 da dala miliyan 12.8 a duk shekara.

Haɓaka kuɗin kasuwanci ya zo ne yayin da farashin hackers ke raguwa, godiya ga haɓakar botnets waɗanda ke yin ƙaddamar da hare-haren DDoS mai arha da sauƙi da sauƙin raba kayan aiki da amfani a kan dandalin "darknet" da kasuwanni.

A cewar kamfanin tsaro na yanar gizo, Incapsula, farashin kaddamar da harin DDoS ya ragu zuwa dala 38 kawai a cikin sa'a guda. Idan aka kwatanta, "kudin ainihin duniya na harin da ba a daidaita shi ba shine $ 40,000 a kowace awa" ga 'yan kasuwa.

Wani abin farin ciki ga masu aikata laifukan yanar gizo shine sakin kayan aiki da bayanai daga kamfanin sa ido na Italiyanci Hacking Team, wanda aka yi kutse a watan Yuli.

Haɗe a cikin bayanan da aka fallasa sun haɗa da fa'idodin “kwana-kwana” da yawa ko kurakuran tsaro da ba a san su ba a cikin mashahurin software.

Yayin da masu kera manhajojin da abin ya shafa, da suka hada da Adobe da Microsoft, suka yi gaggawar gyara manhajar nasu, kwararrun sun bayar da rahoton ganin an kai hare-hare da dama bayan kutsen. Sun yi gargadin cewa masu amfani da ba sa sabunta manhajojin su akai-akai suna cikin hadari”.

Leave a Comment

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

*

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.