Kamfanonin Fasaha Mallakar tsiraru

Ƙirƙirar Tuƙi: Haskaka Kan Haɓaka Kamfanonin Fasaha Mallakar tsiraru

Bambance-bambance da haɗa kai suna da mahimmanci a cikin haɓaka sabbin abubuwa a cikin masana'antar fasaha da ke ci gaba da haɓakawa. A cikin shekaru goma da suka gabata, an sami ƙaruwa sosai ƙananan kamfanoni masu fasaha, Yin raƙuman ruwa da sake fasalin yanayin masana'antu. Wannan labarin yana ba da haske ga labarun nasara masu ban sha'awa na waɗannan 'yan kasuwa masu tasowa.

Daga hanyoyin warware matsalar software zuwa ci gaban kayan masarufi na juyin juya hali, kamfanonin fasaha masu tsiraru suna tabbatar da cewa bambance-bambancen ke haifar da ƙirƙira. Suna kawo sabbin ra'ayoyi, gogewa daban-daban, da kuma hanyoyi na musamman don warware matsalolin, suna tura iyakokin abin da zai yiwu a cikin fasahar fasaha.

Waɗannan kamfanoni suna ƙirƙirar samfura da ayyuka masu fa'ida kuma suna haɓaka al'adar haɗa kai cikin masana'antar. Suna wargaza shinge da buɗe kofa ga ƙungiyoyin da ba su da wakilci, suna ƙarfafa mutane su bi. sana'o'i a fasaha.

Kasance tare da mu yayin da muke binciko haɓakar kamfanonin fasaha masu tsiraru da kuma murnar nasarorin da suka samu, tare da nuna ikon canza bambancin ra'ayi a cikin sabbin tuki. Gano yadda waɗannan shugabanni masu hangen nesa ke tsara makomar fasaha da kuma zaburar da ƴan kasuwa na gaba na gaba.

Kididdigar kan wakilcin tsiraru a cikin masana'antar fasaha

Bambance-bambance a cikin masana'antar fasaha ya wuce kawai zance - yana da haɓaka don ƙididdigewa. Bincike ya nuna akai-akai cewa ƙungiyoyi daban-daban sun fi na kamanni. Kamfanoni za su iya shiga cikin ra'ayoyi da ra'ayoyi daban-daban ta hanyar haɗa mutane daga wurare daban-daban, kabilanci, jinsi, da al'adu.

Ƙungiyoyin ma'aikata daban-daban suna ƙarfafa ƙirƙira, haɓaka ƙira, da haɓaka iyawar warware matsala. Lokacin da mutanen da ke da kwarewa daban-daban da ra'ayoyi suka yi aiki tare, suna ƙalubalantar tunanin juna kuma suna kawo sabbin fahimta. Wannan bambancin tunani yana haifar da ingantattun kayayyaki, ayyuka, da nasarar kasuwanci gaba ɗaya.

Duk da haka, duk da karuwar fahimtar fa'idodin bambancin, masana'antar fasahar har yanzu tana da doguwar tafiya. Wakilan tsiraru a cikin fasaha ya kasance maras ƙarfi, tare da ƙungiyoyin da ba su da wakilci suna fuskantar ƙalubale masu yawa da shingen shiga.

Kalubalen da kamfanonin fasaha mallakar tsirarun ke fuskanta

Ƙididdiga akan 'yan tsiraru a masana'antar fasaha suna da hankali. Dangane da rahoton Cibiyar Mata da Fasahar Watsa Labarai ta ƙasa, mata suna riƙe da kashi 26% na ƙwararrun sana'o'in lissafi a Amurka. Lambobin sun ma yi ƙasa ga mata marasa rinjaye, tare da matan Amurkawa na Afirka suna wakiltar 3% kawai kuma matan Latina suna wakiltar kashi 1% na ma'aikatan fasaha.

Hakazalika, idan ana batun bambancin launin fata, adadin bai dace ba. Wani bincike da Cibiyar Kapor ta gudanar ya gano cewa 'yan Afirka na Amurka da 'yan Hispanic sun hada kayan shafa kawai kashi 15% na ma'aikatan fasaha a Silicon Valley.

Waɗannan ƙididdiga suna nuna buƙatar gaggawar ƙara wakilci da haɗa kai cikin masana'antar fasaha. Yana da mahimmanci a samar da yanayi inda daidaikun mutane daga kowane fanni ke samun dama daidai gwargwado don bunƙasa da ba da gudummawa ga ci gaban fasaha.

Labaran nasara na kamfanonin fasaha masu tsiraru

Yayin da kamfanonin fasaha masu tsiraru suka sami ci gaba a cikin 'yan shekarun nan, suna fuskantar kalubale na musamman da ke hana ci gaban su da nasara. Ɗaya daga cikin ƙalubalen farko shine damar samun jari. Bincike ya nuna cewa ’yan tsirarun ‘yan kasuwa kan fafutukar samun kudade idan aka kwatanta da takwarorinsu farare.

Son zuciya da wariya kuma suna haifar da cikas ga kamfanonin fasaha masu tsiraru. Rashin son zuciya na iya shafar yanke shawara na haya, damar samun kuɗi, da alaƙar kasuwanci. Cin nasara da waɗannan son zuciya yana buƙatar haɗin kai daga shugabannin masana'antu da al'umma gaba ɗaya.

Wani ƙalubalen da ƙananan kamfanonin fasaha ke fuskanta shi ne rashin wakilci da abin koyi. Ba tare da bayyanannun misalan nasara ba, ’yan kasuwa masu son kasuwanci daga ƙungiyoyin da ba a ba su ba za su iya jin sanyin gwiwa ko kuma su yi imani cewa nasara a cikin masana'antar fasaha ba ta isa ba. Ƙarfafa bambance-bambance a cikin mukaman jagoranci da kuma bayyana labarun nasara na iya taimakawa wajen ƙarfafawa da ƙarfafa 'yan kasuwa marasa rinjaye na gaba.

Dabarun tuki sabbin abubuwa a cikin kamfanonin fasaha masu tsiraru

Duk da kalubalen da suke fuskanta, kamfanonin fasaha masu tsiraru sun samu gagarumar nasara kuma ya ba da gudummawa sosai ga masana'antar. Mu kalli wasu labarai na nasara masu jan hankali:

1. Blendoor: Stephanie Lampkin, wanda ya kafa Blendoor, ya ƙirƙiri wani dandali wanda ke magance son zuciya a cikin ayyukan haya. Blendoor yana amfani da nazarin bayanai da koyo na inji don cire gano bayanai daga aikace-aikacen aiki, tabbatar da ingantaccen kimantawa bisa cancanta kawai. Sabuwar hanyar Lampkin ta sami karɓuwa da tallafi daga manyan kamfanonin fasaha.

2. Walker & Kamfanin: Tristan Walker ya kafa Walker & Kamfanin don ƙirƙirar samfurori na kiwon lafiya da kyau da aka tsara musamman ga mutanen launi. Alamar alamar Kamfanin, Bevel, tana ba da samfuran aske waɗanda ke biyan buƙatun musamman na daidaikun mutane masu kauri ko gashi. Walker & Kamfani ya sami mabiyan aminci kuma an gane shi azaman mai bin diddigi don magance buƙatun iri-iri na al'ummomin da ba a bayyana su ba.

3. AppDynamics: Jyoti Bansal, ɗan kasuwa haifaffen Indiya, wanda ya kafa AppDynamics, kamfanin software wanda ke ba da mafita na saka idanu akan aikace-aikacen. Sabuwar hanyar da Kamfanin ya bi don sa ido da sarrafa hadadden tsarin software ya dauki hankalin giant Cisco, wanda ya sami AppDynamics akan dala biliyan 3.7.

Waɗannan labarun nasara sun nuna babban yuwuwar kamfanonin fasaha masu tsiraru da tasirin da za su iya yi akan masana'antar. Suna zaburar da wasu don bin burinsu kuma suna tabbatar da cewa bambance-bambance da sabbin abubuwa suna tafiya tare.

Taimako da albarkatu don ƙananan kamfanoni masu fasaha

Ƙirƙirar tuƙi shine jigon kowane kamfani na fasaha mai nasara, kuma kasuwancin tsiraru ba su da banbanci. Anan akwai wasu dabarun da za su iya taimaka wa waɗannan kamfanoni haɓaka ƙima da ci gaba a cikin masana'antar gasa:

1. Haɓaka ƙungiyoyin ma'aikata iri-iri kuma masu haɗa kai: Nemo hazaka daga ƙungiyoyin da ba su da wakilci da ƙirƙira al'ada mai daraja bambancin. Ƙarfafa buɗe tattaunawa, haɗin gwiwa, da musayar ra'ayoyi daban-daban. Ta hanyar rungumar ra'ayoyi daban-daban, kamfanoni na iya buɗe sabbin damammaki da haɓaka ƙima.

2. Zuba hannun jari a ci gaban ma'aikata: Samar da horar da ma'aikata da damar haɓaka don haɓaka ƙwarewarsu da ci gaba da sabuntawa tare da yanayin masana'antu. Karfafa ma'aikata su mallaki haɓakar sana'arsu da ƙarfafa su su kawo sabbin dabaru.

3. Haɓaka al'adar gwaji: Ƙarfafa haɗarin haɗari da gwaji a cikin Kamfanin. Ƙirƙirar yanayi inda ma'aikata ke jin an ƙarfafa su don gwada sababbin ra'ayoyi da koyo daga nasara da kasawa. Rungumar al'adar kirkire-kirkire da ci gaba da ingantawa na iya haifar da ci gaba da kuma canza hanyoyin magance wasa.

4. Haɓaka haɗin gwiwa da haɗin gwiwa: Haɗa kai tare da wasu ƙananan kamfanoni masu fasaha, ƙungiyoyi da aka kafa, da shugabannin masana'antu. Kamfanoni za su iya yin amfani da haɗin gwiwa tare da fitar da ƙirƙira tare ta hanyar haɗa albarkatu, ilimi, da ƙwarewa. Haɗin gwiwar kuma na iya ba da dama ga sababbin kasuwanni, damar ba da kuɗi, da ƙarin cikakkiyar hanyar sadarwar tallafi.

Shirye-shiryen gwamnati don haɓaka bambance-bambance a cikin masana'antar fasaha

Sanin mahimmancin bambance-bambance da haɗawa a cikin masana'antar fasaha, ƙungiyoyi daban-daban da tsare-tsare sun fito don tallafawa kamfanonin fasaha masu tsiraru. Waɗannan albarkatun suna ba da kuɗi, jagoranci, damar sadarwar, da sauran tallafi masu mahimmanci. Wasu fitattun tsare-tsare sun haɗa da:

1. Black Founders: Black Founders kungiya ce mai zaman kanta wacce ke ba da albarkatu, jagoranci, da damar ba da tallafi ga ƴan kasuwa baƙi. Suna ba da shirye-shirye da abubuwan da suka faru don ƙarfafa masu kafa fasahar Black tech da haɓaka wakilci a cikin masana'antu.

2. Latinx Startup Alliance: Latinx Startup Alliance ƙungiya ce ta al'umma da ta mayar da hankali kan haɓaka masu kafa fasahar Latinx. Suna ba da dama ga babban jari, jagoranci, da damar sadarwar don taimakawa 'yan kasuwa na Latinx suyi nasara.

3. Majalisar Cigaban Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙasa (NMSDC): NMSDC ƙungiya ce ta haɗin gwiwa da ke haɗa ƙananan kasuwancin da masu saye na kamfanoni. Suna ba da takaddun shaida, horo, da damar sadarwar don taimakawa kamfanoni masu rinjaye don bunƙasa a cikin kasuwa mai gasa.

Wadannan albarkatun suna da mahimmanci wajen daidaita filin wasa da kuma samar da kamfanonin fasaha masu tsiraru tare da goyon bayan da suke bukata don samun nasara.

Haɗin gwiwa da haɗin gwiwa tsakanin kamfanonin fasaha mallakar tsiraru da ƙungiyoyi da aka kafa

Sanin buƙatar ƙarin bambance-bambance a cikin masana'antar fasaha, gwamnatoci a duk duniya sun ƙaddamar da shirye-shirye da manufofi daban-daban don haɓaka haɗa kai. Waɗannan shirye-shiryen suna magance matsalolin tsarin ƙungiyoyin da ba a ba da su ba kuma suna haifar da ingantacciyar masana'antu. Wasu misalan ayyukan gwamnati sun haɗa da:

1. TechHire: TechHire wani yunƙuri ne da gwamnatin Amurka ta ƙaddamar don faɗaɗa hanyoyin samun ayyukan fasaha da horo. Yana mai da hankali kan samar da hanyoyi zuwa sana'o'in fasaha masu biyan kuɗi ga daidaikun mutane daga sassa daban-daban, gami da tsiraru da mata.

2. Fasahar Dijital don Afirka: Ƙungiyar Tarayyar Afirka da abokan hulɗa daban-daban ne suka ƙaddamar da su, Ƙwararrun Ƙwararrun Afirka na nufin ƙarfafa matasan Afirka da fasahar dijital. Wannan yunƙurin yana ba da lambar ƙididdigewa, kasuwanci, da sauran horarwar ƙwarewa masu alaƙa da fasaha don daidaita rarrabuwar dijital da haɓaka haɓakar tattalin arziki.

Shirye-shiryen gwamnati suna taka muhimmiyar rawa wajen ƙirƙirar masana'antar fasaha ta hanyar magance matsalolin tsarin da ke hana bambance-bambancen da ba da dama ga ƙungiyoyin da ba su da wakilci don bunƙasa.

Kammalawa

Haɗin gwiwa da haɗin gwiwa tsakanin ƙananan kamfanoni masu fasaha kuma ƙungiyoyin da aka kafa za su iya zama ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan haɓakawa da haɓakawa. Waɗannan haɗin gwiwar na iya samar da ƙananan kasuwancin da ke da damar samun albarkatu, ƙwarewa, da sababbin kasuwanni. A lokaci guda, ƙungiyoyin da aka kafa za su iya amfana daga bambance-bambancen tunani da sabbin ra'ayoyin da waɗannan kamfanoni ke kawowa.

Ta hanyar kafa dabarun haɗin gwiwa, duka ɓangarorin biyu za su iya yin amfani da ƙarfin juna kuma su haifar da damammaki masu fa'ida. Wadannan haɗin gwiwar na iya ɗaukar nau'o'i daban-daban, kamar haɗin gwiwar haɗin gwiwa, shirye-shiryen jagoranci, da kuma sauye-sauye na masu samarwa.

Ƙungiyoyin da aka kafa kuma za su iya taka muhimmiyar rawa wajen tallafawa kamfanonin fasaha masu tsiraru ta hanyar saka hannun jari a samfuransu ko ayyukansu, ba da jagoranci, ko ba da jagora kan ƙira da shigar kasuwa.