Sikanin Ƙimar Rauni

Yayin da fasaha ke ci gaba da bunkasa, haka ma hanyoyin kai hare-hare ta yanar gizo. Don kare kasuwancin ku daga yuwuwar barazanar, yana da mahimmanci don gudanar da binciken tantance rashin lahani akai-akai. A cikin wannan jagorar, za mu bayyana waɗannan binciken, dalilin da yasa suke da mahimmanci, da kuma yadda za ku iya farawa da su.

Menene duban kima na rauni?

Binciken kima mai rauni yana ganowa da kimanta yuwuwar lahani a cikin hanyar sadarwar kasuwancin ku, tsarin, da aikace-aikace. Wannan ya haɗa da gano raunin software, hardware, da daidaitawa waɗanda maharan yanar gizo za su iya amfani da su. Binciken tantance raunin rauni yana nufin gano waɗannan raunin kafin a iya sarrafa su, yana ba ku damar ɗaukar matakan da za su kare kasuwancin ku daga barazanar yanar gizo.

Muhimmancin dubawa na yau da kullun don kasuwancin ku.

Binciken tantance raunin na yau da kullun yana da mahimmanci ga duk kasuwancin da ke son kare kansa daga barazanar yanar gizo. Masu kai hare-hare ta Intanet koyaushe suna neman sabbin lahani don yin amfani da su, kuma idan ba a kai a kai ana bincikar tsarin ku ba, za ku iya barin kanku a buɗe don kai hari. Ta hanyar gudanar da bincike na yau da kullun, zaku iya ganowa da magance raunin kafin a iya amfani da su, rage haɗarin ku na harin yanar gizo da kare mahimman bayanan kasuwancin ku.

Yadda za a zabar kayan aikin tantance rauni daidai.

Lokacin zabar kayan aikin tantance rauni, akwai wasu mahimman abubuwan da ya kamata ayi la'akari dasu:

  1. Kuna so ku nemo na'urar da ta dace da tsarin ku da kayan aikin ku. Za ku kuma so a kimanta matakin tallafi da albarkatun da mai siyar da kayan aikin ke bayarwa, da kuma sauƙin amfani da damar bayar da rahoto.
  2. Zaɓin na'urar da aka sabunta akai-akai don magance sabbin barazana da lahani yana da mahimmanci.
  3. Ɗauki lokaci don bincike da kwatanta zaɓuɓɓuka daban-daban don nemo mafi dacewa da buƙatun kasuwancin ku.

Matakan da za a ɗauka bayan gano lahani.

Da zarar kun gano raunin ta hanyar duban rashin lafiyar, yana da mahimmanci ku ɗauki mataki don magance su. Wannan na iya haɗawa da aiwatar da faci ko sabuntawa, canza kalmomin shiga, ko sake saita tsarin. Hakanan yana da mahimmanci don ba da fifiko ga rashin ƙarfi dangane da tsananinsu da yuwuwar tasirin kasuwancin ku. Ƙimar rashin ƙarfi na yau da kullun da ɗaukar matakan gaggawa don magance lahanin da aka gano na iya taimakawa kare kasuwancin ku daga barazanar yanar gizo da tabbatar da amincin bayananku masu mahimmanci.

Mafi kyawun ayyuka don gudanar da raunin rauni mai gudana.

Ci gaba da gudanar da rauni yana da mahimmanci don kiyaye amincin kasuwancin ku. Wannan ya ƙunshi gudanar da kima a kai a kai, ba da fifiko ga raunin da aka gano, da magance su cikin gaggawa. Hakanan yana da mahimmanci a ci gaba da kasancewa a halin yanzu akan sabbin barazanar tsaro da yanayin da aiwatar da mafi kyawun ayyuka na tsaro kamar su kalmomin sirri masu ƙarfi da sabunta software na yau da kullun. Ta bin waɗannan mafi kyawun ayyuka, zaku iya taimakawa kare kasuwancin ku daga barazanar yanar gizo da tabbatar da amincin bayananku masu mahimmanci.

Ƙimar Rauni Vs. PenTesting

Ƙimar Vs. PenTesting

Akwai hanyoyi daban-daban guda biyu don gwada tsarin ku don rashin lahani.

Gwajin shigar ciki da duban rauni galibi ana ruɗewa don sabis iri ɗaya. Matsalar ita ce masu kasuwanci suna siyan ɗaya lokacin da suke buƙatar ɗayan. Scan na rashin lahani gwaji ne mai sarrafa kansa, babban matakin gwaji wanda ke nema kuma yana ba da rahoton yuwuwar lahani.

Gwajin shigar ciki cikakken jarrabawar hannaye ne da aka yi bayan binciken raunin rauni. Injiniyan zai yi amfani da binciken da aka bincika na rashin lahani don ƙirƙirar rubutun ko nemo rubutun kan layi waɗanda za a iya amfani da su don shigar da lambobi masu ɓarna a cikin raunin don samun damar shiga tsarin.

Binciken raunin rauni shine zaɓin kima na farko na mu.

Ops Tsaro na Cyber ​​​​Security Consulting Ops koyaushe zai ba da sikanin raunin abokin cinikinmu maimakon Gwajin Shiga saboda yana ninka aikin kuma yana iya haifar da fita idan abokin ciniki yana son mu yi PenTesting. Yakamata su fahimci akwai haɗari mafi girma don fita, don haka dole ne su yarda da haɗarin yuwuwar fita saboda allurar lambar/rubutu a cikin tsarin su.

Menene Scan Ƙimar Rauni?

Ƙimar rashin ƙarfi tsari ne na ganowa, ƙididdigewa, da ba da fifiko (ko matsayi) raunin da ke cikin tsarin. Babban makasudin Ƙimar Rauni shine bincika, bincike, nazari, da bayar da rahoto kan matakin haɗarin da ke da alaƙa da duk wata lahani na tsaro da aka gano akan jama'a, na'urorin da ke fuskantar intanet da samar wa ƙungiyar ku dabarun ragewa da suka dace don magance waɗancan raunin. An ƙirƙiri dabarar Ƙimar Tsaro ta Tushen Haɗari don ganowa gabaɗaya, rarrabuwa da kuma nazarin lahanin da aka sani don ba da shawarar matakan da suka dace don warware matsalar tsaro da aka gano.

Leave a Comment

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

*

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.